Charly Chaplin Malayalam Speech| Inspirational Speech

ചാർലി ചാപ്ലിനും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ‘മഹത്തായ പ്രസംഗവും’ 76 വർഷത്തിനുശേഷം പ്രസക്തമാണ്

ചാർലി ചാപ്ലിൻ 1889 ഏപ്രിൽ 16 ന് ലണ്ടനിൽ ജനിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബാല്യകാലം കഷ്ടപ്പാടുകളും ദാരിദ്ര്യവും നിറഞ്ഞതായിരുന്നു – നിസ്സംഗനും മദ്യപാനിയായ ഒരു പിതാവും കുടുംബത്തെ ഉപേക്ഷിച്ച ഒരു വരുമാനക്കുറവുള്ള അമ്മയും മനോരോഗം ബാധിച്ച ഒരു അമ്മയും ഏഴാമത്തെ വയസ്സിൽ ചാപ്ലിനെ ഒരു വർക്ക്ഹൗസിലേക്ക് അയച്ചു. പതിമൂന്നാം വയസ്സിൽ ഒരു സ്കൂളിൽ നിന്ന് വിദ്യാഭ്യാസം ഉപേക്ഷിച്ച ശേഷം, ചാപ്ലിൻ വിനോദ ലോകത്തിലൂടെ മന്ദഗതിയിലുള്ളതും കഠിനവുമായ കയറ്റം ആരംഭിച്ചു. ഒരു നൃത്തസംഘത്തിലെ അംഗമായി ആരംഭിച്ച അദ്ദേഹം സ്റ്റേജ് നാടകങ്ങളിലെ ചെറിയ വേഷങ്ങളിലൂടെ ബർലെസ്ക്യൂ പീസുകളിലേക്ക് മുന്നേറി. ഇത് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഹാസ്യ വൈദഗ്ധ്യത്തിന്റെ സൂചന നൽകി. താമസിയാതെ, ഒരു അമേരിക്കൻ ഫിലിം സ്റ്റുഡിയോ അദ്ദേഹത്തെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യുകയും നിശബ്ദ സിനിമകളുടെ ലോകത്തേക്ക്‌ വീഴുകയും അവിടെ അദ്ദേഹം പരമോന്നതനായി വാഴുകയും ചെയ്യും.

പ്രേക്ഷകർക്ക് പുറത്തിറക്കിയ തന്റെ രണ്ടാമത്തെ സിനിമയിൽ, ചാപ്ലിൻ സ്‌ക്രീനിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടത് ‘ട്രാംപ്’ – ബാഗി പാന്റ്സ്, ഇറുകിയ കോട്ട്, ചെറിയ തൊപ്പി, വലുപ്പത്തിലുള്ള ഷൂസ് എന്നിവയാൽ ചാപ്ലിൻ തിരിച്ചറിഞ്ഞു. പിന്നീട് നിരവധി സിനിമകൾ, ചാർലി ചാപ്ലിൻ യുഎസിൽ മാത്രമല്ല, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സിനിമാ നിരീക്ഷകരുടെ വീട്ടുപേരായി മാറി. വ്യവസായരംഗത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിഫലം വാങ്ങുന്ന നടനായി അദ്ദേഹം മാറി. മറ്റ് മൂന്ന് കലാകാരന്മാർക്കൊപ്പം യുണൈറ്റഡ് ആർട്ടിസ്റ്റ്സ് എന്ന സ്വതന്ത്ര ഫിലിം സ്റ്റുഡിയോ അദ്ദേഹം സ്ഥാപിച്ചു, ഇത് അദ്ദേഹത്തിന് അനുയോജ്യമെന്ന് തോന്നുന്ന രീതിയിൽ സിനിമകൾ നിർമ്മിക്കാനുള്ള സർഗ്ഗാത്മക സ്വാതന്ത്ര്യം നൽകി. വ്യക്തിപരമായും വിമർശനാത്മകമായും പ്രഖ്യാപിച്ച ചലച്ചിത്രങ്ങളായ ഗോൾഡ് റഷ്, സിറ്റി ലൈറ്റ്സ്, മോഡേൺ ടൈംസ് എന്നിവ അദ്ദേഹം നിർമ്മിച്ചതിൽ ഏറ്റവും മികച്ചവയായിരുന്നു.

ഹോളിവുഡിൽ ശബ്ദ ചലച്ചിത്രങ്ങൾ ആദ്യമായി പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടപ്പോൾ, നിശബ്ദ സിനിമകൾ കൂടുതൽ കലാപരമാണെന്ന് ചാർലി ചാപ്ലിൻ കരുതി. അദ്ദേഹം രണ്ട് ചിത്രങ്ങൾ (സിറ്റി ലൈറ്റ്സ്, മോഡേൺ ടൈംസ്) പുറത്തിറക്കി, അതിൽ ശബ്ദ ഇഫക്റ്റുകൾ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരുന്നുവെങ്കിലും സംഭാഷണത്തിലൂടെ ഒരെണ്ണം സൃഷ്ടിക്കാൻ തീരുമാനിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് സംസാരിച്ചില്ല. 1930 കളുടെ അവസാനത്തിൽ, ചാപ്ലിൻ വ്യക്തിപരവും തൊഴിൽപരവുമായ ജീവിതത്തിലെ വിവാദങ്ങളാൽ വലയം ചെയ്യപ്പെട്ടു, ഇത് യുഎസിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രശസ്തിയെ നശിപ്പിച്ചു. എന്നിട്ടും, അഡോൾഫ് ഹിറ്റ്ലറുടെയും ബെനിറ്റോ മുസ്സോളിനിയുടെയും ഫാസിസ്റ്റ് ഭരണകൂടങ്ങൾ നടത്തിയ നാശത്തിൻകീഴിൽ യൂറോപ്പ് തകർന്നടിഞ്ഞപ്പോൾ, ചാപ്ലിൻ തന്റെ അടുത്ത സിനിമയായ ദി ഗ്രേറ്റ് ഡിക്ടേറ്ററിൽ ലോകത്തെ ഭയാനകമായ സാമൂഹിക-രാഷ്ട്രീയ അന്തരീക്ഷത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്യാൻ തീരുമാനിച്ചു.

അഡോൾഫ് ഹിറ്റ്ലർ, ബെനിറ്റോ മുസ്സോളിനി, യഹൂദവിരുദ്ധർ, നാസികൾ എന്നിവരെ അപലപിച്ച ഈ രാഷ്ട്രീയ കോമഡി-നാടകത്തിൽ ചാപ്ലിൻ സമാനമായ കഥാപാത്രങ്ങളുടെ രണ്ട് വേഷങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു: ഒന്ന് അഡെനോയ്ഡ് ഹിങ്കൽ എന്ന നിഷ്‌കരുണം സ്വേച്ഛാധിപതിയും മറ്റൊരാൾ പീഡിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ജൂത ബാർബറും. ഹാസ്യ സംഭവങ്ങളുടെ ഒരു ശ്രേണി മാറുന്നു, ബാർബർ ഹിങ്കലിനെ തെറ്റിദ്ധരിക്കുന്നു. സിനിമയുടെ അവസാന രംഗത്തിൽ, ബാർബർ ഒത്തുകൂടിയ ജനങ്ങളോട് ഒരു പ്രസംഗം നടത്താൻ വേദിയിലെത്തുന്നു, ചാപ്ലിൻ എഴുതിയതും പരിപൂർണ്ണതയോടെ അവതരിപ്പിച്ചതുമായ ഈ പ്രസംഗമാണ് ചരിത്രത്തിൽ ഏറ്റവും പ്രചോദനകരവും പ്രകോപനപരമായ പ്രസംഗങ്ങൾ. ആ പ്രസംഗം ഇതാ

Leave a Reply

%d bloggers like this: