Steve Jobs Speech Malayalam|Part 1|VIRAL PLAY

2005 ൽ, ക്യാൻസർ രോഗബാധിതനായി ഒരു വർഷത്തിനുശേഷം, ആപ്പിൾ സ്ഥാപകൻ സ്റ്റീവ് ജോബ്സ് സ്റ്റാൻഫോർഡ് സർവകലാശാലയിലെ ബിരുദ വിദ്യാർത്ഥികളോട് തന്ടെ ജീവിതത്തെ ആസ്പദമാക്കി പ്രസംഗിച്ചു. ഇവിടെ ആ വാചകം പുനർനിർമ്മിക്കുന്നു.

സ്റ്റീവ് ജോബ്‌സ് എല്ലായ്പ്പോഴും തന്റെ പ്രശസ്ത കീനോട്ട് സമയത്ത് സ്റ്റേജിൽ ഉണ്ടായിരുന്നതായി തോന്നിയ ആത്മവിശ്വാസമുള്ള ഷോമാൻ ആയിരുന്നില്ല. 2005 ജൂൺ 12 ന് രാവിലെ, സ്റ്റാൻഫോർഡ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ 114-ാമത് ബിരുദ ക്ലാസ്സിനായി ജോബ്സ് പ്രാരംഭ പ്രസംഗം നടത്തുന്നതിന് മണിക്കൂറുകൾക്ക് മുമ്പ്, “അദ്ദേഹം വയറ്റിൽ ചിത്രശലഭങ്ങളുമായി എഴുന്നേറ്റു,” സ്റ്റീവ് ജോബ്‌സ് ആകുന്നതിൽ ഭാര്യ ലോറൻ പറയുന്നു. “ഞാൻ അവനെ കൂടുതൽ അസ്വസ്ഥനായി കണ്ടിട്ടില്ല.”
ഈ പ്രസംഗം സ്റ്റീവ് ജോബ്‌സിനെ വളരെയധികം അർത്ഥമാക്കി. അദ്ദേഹം പ്രസംഗം അനന്തമായി പരിശീലിപ്പിച്ചിരുന്നു, പലപ്പോഴും വീടിനു ചുറ്റും നടക്കുമ്പോൾ ഉച്ചത്തിൽ സംസാരിക്കാറുണ്ടായിരുന്നു. ബന്ദികളാക്കിയ പ്രേക്ഷകരെ മുതലെടുത്ത് കുടുംബ അത്താഴ വേളയിൽ അദ്ദേഹം നിരവധി തവണ പ്രസംഗിച്ചു. മികച്ച പ്രസംഗങ്ങളും അവതരണങ്ങളും another മറ്റൊരാളുടെ ആത്മാവുമായി ആഴത്തിൽ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നവ - ഹൃദയത്തിൽ നിന്ന് എഴുതിയതാണ്. YouTube- ലെ 22 ദശലക്ഷം കാഴ്‌ചകളിൽ, സ്റ്റീവ് ജോബ്‌സിന്റെ ആരംഭ പ്രസംഗം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആത്മാക്കളുമായി ആഴത്തിൽ ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.


സ്റ്റീവ് ജോബ്‌സ് സ്റ്റാൻഫോർഡ് ആരംഭ വിലാസം മികച്ച രീതിയിൽ തയ്യാറാക്കിയ പ്രസംഗമാണ്, കാരണം ഇത് വൈകാരികവും പ്രചോദനാത്മകവും ഘടനാപരവുമാണ്. ഇത് ഒരു ടിഇഡി കോൺഫറൻസിൽ നടന്നിട്ടില്ലെങ്കിലും, പ്രചോദനാത്മകമായ ടിഇഡി അവതരണത്തിന്റെ എല്ലാ ഘടകങ്ങളും ജോബ്സിന്റെ പ്രസംഗത്തിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു, ഇത് പ്രസംഗത്തിന്റെ വീഡിയോ എന്തുകൊണ്ടാണ് ടിഇഡി ഡോട്ട് കോമിൽ 8 ദശലക്ഷം കാഴ്ചകൾ നേടിയതെന്ന് വിശദീകരിക്കാം. പ്രസംഗം ഹ്രസ്വമായിരുന്നു. പ്രസംഗം വെറും പതിനഞ്ച് മിനിറ്റ് നീണ്ടുനിന്നു. ടിഇഡി കോൺഫറൻസ് അതിന്റെ 30 വർഷത്തെ ചരിത്രത്തിൽ പഠിച്ചതുപോലെ, 15 മുതൽ 18 മിനിറ്റ് വരെ പ്രേക്ഷകരെ ഉറങ്ങാതെ ഒരു സുപ്രധാന സന്ദേശം നൽകുന്നതിന് അനുയോജ്യമായ സമയമാണ്. 18 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ ധാരാളം ശക്തമായ സന്ദേശങ്ങൾ കൈമാറി. ജോൺ എഫ്. കെന്നഡി 15 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ ഒരു ജനതയെ പ്രചോദിപ്പിക്കുകയും മാർട്ടിൻ ലൂതർ കിംഗ് 17 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ വംശീയ സമത്വത്തെക്കുറിച്ചുള്ള കാഴ്ചപ്പാട് പങ്കുവെക്കുകയും ചെയ്തു. ഒരു ടെഡ് സ്റ്റേജിൽ, ഷെറിൻ സാൻഡ്‌ബെർഗ് 15 മിനിറ്റ് എടുത്ത് ചലനാത്മകവും ശക്തവുമായ ഒരു പ്രസംഗം നടത്തി, അത് മെലിഞ്ഞ പ്രസ്ഥാനം ആരംഭിച്ചു. ഒരു ചലനത്തിന് തുടക്കമിടാൻ പതിനഞ്ച് മിനിറ്റ് മതി.

അവരുടെ ജീവിതത്തിലും കരിയറിലും അർത്ഥം തേടുന്ന എല്ലാവരുമായും പ്രതിധ്വനിക്കുന്ന ഒരു തീം പ്രസംഗത്തിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു: നിങ്ങൾ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യുക. “നിങ്ങളുടെ ജോലി നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിന്റെ വലിയൊരു ഭാഗം നിറയ്ക്കാൻ പോകുന്നു, യഥാർത്ഥ സംതൃപ്തി നേടാനുള്ള ഏക മാർഗം മഹത്തായ ജോലിയാണെന്ന് നിങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നതാണ്. മികച്ച പ്രവൃത്തി ചെയ്യാനുള്ള ഏക മാർഗം നിങ്ങൾ ചെയ്യുന്നതിനെ സ്നേഹിക്കുക എന്നതാണ്. നിങ്ങൾ ഇത് ഇതുവരെ കണ്ടെത്തിയില്ലെങ്കിൽ, നോക്കുക. സെറ്റിൽ ചെയ്യരുത്. ഹൃദയത്തിന്റെ എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലുമെന്നപോലെ, നിങ്ങൾ അത് കണ്ടെത്തുമ്പോൾ നിങ്ങൾക്കറിയാം, ”ജോബ്സ് പറഞ്ഞു.

ജോലികൾ മൂന്ന് കഥകളിലായി മൂന്ന് പാഠങ്ങൾ പൊതിഞ്ഞു. ഈ കോളത്തിന്റെ വായനക്കാർക്ക് അറിയാം, ഞാൻ ‘മൂന്ന് നിയമത്തിന്റെ’ ആരാധകനാണെന്ന്. ഒരു സന്ദേശത്തെ മൂന്ന് ഭാഗങ്ങളായി അല്ലെങ്കിൽ കഥകളായി വിഭജിക്കുന്നത് ഒരു സന്ദേശം രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ലളിതവും അവിസ്മരണീയവും ഫലപ്രദവുമായ സാങ്കേതികതയാണ്.
അവരുടെ ജീവിതത്തിലും കരിയറിലും അർത്ഥം തേടുന്ന എല്ലാവരുമായും പ്രതിധ്വനിക്കുന്ന ഒരു തീം പ്രസംഗത്തിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു: നിങ്ങൾ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യുക. “നിങ്ങളുടെ ജോലി നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിന്റെ വലിയൊരു ഭാഗം നിറയ്ക്കാൻ പോകുന്നു, യഥാർത്ഥ സംതൃപ്തി നേടാനുള്ള ഏക മാർഗം മഹത്തായ ജോലിയാണെന്ന് നിങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നതാണ്. മികച്ച പ്രവൃത്തി ചെയ്യാനുള്ള ഏക മാർഗം നിങ്ങൾ ചെയ്യുന്നതിനെ സ്നേഹിക്കുക എന്നതാണ്. നിങ്ങൾ ഇത് ഇതുവരെ കണ്ടെത്തിയില്ലെങ്കിൽ, നോക്കുക. സെറ്റിൽ ചെയ്യരുത്. ഹൃദയത്തിന്റെ എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലുമെന്നപോലെ, നിങ്ങൾ അത് കണ്ടെത്തുമ്പോൾ നിങ്ങൾക്കറിയാം, ”ജോബ്സ് പറഞ്ഞു.

ജോലികൾ മൂന്ന് കഥകളിലായി മൂന്ന് പാഠങ്ങൾ പൊതിഞ്ഞു. ഈ കോളത്തിന്റെ വായനക്കാർക്ക് അറിയാം, ഞാൻ ‘മൂന്ന് നിയമത്തിന്റെ’ ആരാധകനാണെന്ന്. ഒരു സന്ദേശത്തെ മൂന്ന് ഭാഗങ്ങളായി അല്ലെങ്കിൽ കഥകളായി വിഭജിക്കുന്നത് ഒരു സന്ദേശം രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ലളിതവും അവിസ്മരണീയവും ഫലപ്രദവുമായ സാങ്കേതികതയാണ്.

Leave a Reply

%d bloggers like this: